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WO si wa kwanza kuhikia

vaka 1990 ali-

va Nne wa

bdul Wakil

1 kutowama muhula

i Zanzbar, baada va kuon-

wansia Oktoba 24, 1985 hadi
ba 25 199Q

amun wa Wakil ulitangazwa

mwenyvekitt wa CCM Taifa,

iima Nyverere wakati akitoa

venyve Mkutano Mkuu wa

usu kuachia ngazi ya urais

wa na Jumuiva ya Vijana ya CCM

115 wa Afrika Kusini, Nelson

lzla aliyekaa madarakani kwa

avaama moja pekee, kuanzia mwa-
k2 1994 hadi mwaka 1999,

Akizunzumza jana jijini Arusha,

D Mpango alisema amefanya

bu wa sensa ya watu na
m:kan ya mwaka 2022, Watanza-

n:a wanakaribia milioni 64 na kati
ya hao vijana ni asilimia 77, hivyo

Alisema chaguo lililofanywa na
CCM Ia kumteua Dk Emmanuel
Nehimbi kuwa mgombea mwenza
ni chaguo sahihi.

Dk Mpango alikuwa anazung-
umza kwa niaba ya Rais Samia
Suluhu Hassan, kwenye kikao kazi
o cha Marnlaka ya Serikali
Mrtandao (eGA) jijini Arusha.
(Waziri

wa

va Utumnishi wa Umma na Utawa-
la Eora, George Simbachawene)
labda niseme kidogo,
sa ya watu na makazi 2022
alamu walivaidadavua wana-
12 77 ya Watanzania
a,” alisemna.

ua hilo, Dk Mpango
stumikia Serikali kwa

muda wa kutosha na kuwa Julai
mwaka huu anatimiza umri wa
rmiaka 68

(

wuo Kikuu peke yake nili-
ka4, Benki ya Dunia
vasa nikijumnlisha
swa msasdizy wa Kik-
tanfu wa awamu ya
Okwere) Tkulu, Nai-
tu Mikun Hazina, Katibu
wa Tume ya Mipango
TRA (Msmlaka ya
ia) mwezi mmoja,
A pbaka mtano na
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] ne. jamani nad-
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Makarmu wa Rais,

Dk Philip Mpango
akisalimiana na
Wazirt wa Nehi Ofis)
ya Pals, Menejiment)
ya Utumishi wa
Umma na Utawala
Bora, George
Simbachawene
wakati alipowasili
katika Ukurnbl

via Mikutano wa
Kimataifa wa Arusha
(AICC) kufungua
kikao kazl cha Tano
cha Serikali Mtandao
Jijinl Arusha jana.
Katikati ni Mkuu wa
Mkoa wa Arusha,
Paul Makonda, Picha
OMR

Dk Mpango avunja ukimya
kuachia ngazi, ataja fursa

Dk Philip Isdor Mpango ni mwa-

i na Mak
wa Rais nchinl Tanzania kuanzia
mwaka 2021 hadi 2025. Alizaliwa
Julal 1957 na amehudumu serlkallnl
kwa muda mrefu katika nafasi
mbalimbali za kiutawala na uchu-
mi, akichangia kwa kiasl kikubwa
maendeleo ya taifa,

Dk Mpango ni mhitimu wa masuala
ya uchumi na alifundisha katika
Chuo Kikuu cha Dar es Salaam
kwa miaka 14. Aidha, alifanya kazl
katika Benki ya Dunia kwa miaka
mitano, akihusika katika miradi
mbalimball ya maendeleo. Katlka
Serikall ya Tanzania, alihudumu
kama Nalbu Katibu Mkuu Hazina,
Katibu Mtendaji wa Tume ya Mipa-
ngo kwa miaka sita, na kwa muda
mfupl katika Mamlaka ya Mapato
Tanzanfa (TRA).

K ka 2015, allt

kuwa Wazirl wa Fedha na Mipango,
akiongoza sera za kiuchumi na
hajetl za serlkall kwa kipindl cha
miaka mitano na miezi minne.
Mnamo 2021, aliteuliwa kuwa

Mal waRalswa T i
akihudumu katika nafasl hiyo hadi
mwaka 2025,

Dk Mpango anajulikana kwa uadll-
Ifu wake, utaalamu wa uchumi,
na mchango wake mkubwa katika
kuimarisha mifumo ya kifedha na
mipango ya maendeleo ya talfa,
Uamuz wake wa kung'atuka
madarakanl umeonekana kuwa
somo 1a uongozl wa kizalendo kwa
wanasiasa wa Tanzania na Afrika
bwa jumia,
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ninao mchango wa kuwaachia
Watanzania wenzangu fikra
yangu juu ya maendeleo ya Tai-
fa hili,” alisema.

Dk Mpango ametumia nafa-
si hiyo kuwaomba viongozi
wengine pale inapowezekana
kutumia muda kuandika ili wali-
achie taifa hilo kumbukumbu
nzuri na historia kwa kuchangia
historia nzuri ya Tanzania.

“Kwa hiyo ni uamuzi ambao
nimefanya kwa dhati, Watan-
zania sasa tunakimbilia milioni
64, vijana wako wengi, nilipoku-
wa naangalia vijana wa Tehama
ni vijana kweli na wanafanya
mambo makubwa, ninaami-
ni kwamba wapo Watanzania
ambao ni vijana na wanaweza
kubeba mzigo wa kumsaidia
Rais kikamilifu bila wasiwasi
wowote. .

“Na mimi =mm=____=_ %awco
lililofanywa na chama che-
tu ni chaguo sahihi, kwa hiyo
ndugu yangu George, umese-
ma mwenyewe ukipanda treni
muhimu kujua unapandia kituo
gani, muda gani na unaterem-
ka muda gani na kituo gani, la
sivyo Esr:mE:N? niliamua
kwamba nadhani ni vizuri yale
mengine ningependa kufanya
katika kuchangia maendeleo ya
nchi yetu katika nafasi tofauti,”
alihitimisha.

Awali, Simbachawene aliom-
ba kumzungumzia Dk Mpan-
po, hasa kufuatia tangazo la
kuomba kupumzika nafasi hiyo
katika Mkutano Mkuu wa CCM
Dodoma, kwaul  walilipokea
kwa mshangno,

“Tukiwa ﬂr.._e tukamsikia Rais
akisema ulipoona unamwele-
za halkuwezekana ukaamua
kuandika bania ga b

slyo tu limetushangaza, laki-
ni pia limetupa fundisho kub-
wa Watanzania,” alisema na
kuongeza; i

“Uamuzi wako wa kupumzi-
ka na wengine wakasema
mgonjwa, mgonjwa gani huyu
anatembea, si tunamuona hapa,
ni uamuzi wa kizalendo, unao-
ifundisha Tanzania na dunia
kwamba uongozi wa kisiasa
kama ambavyo imezoeleka
na hata humu kwetu, maana
hata mimi siko tayari kuuacha
ubunge.

“Bado kabisa naona kiti
nakalia vizuri, lakini kwako
wewe umeridhika na kusema
nilivyochangia mchango wan-
gu umetosha, ni kitu cha kipe-
kee, umetufundisha wanasiasa
wa Tanzania na dunia kwamba
kama wengine wanavyotamani
vitu viwili vinatamanisha kuba-
ki navyo ni pesa na madaraka,”
alisema.

Simbachawene alisema Dk
Mpango amewafundisha kuwa
vitu hivyo havimsumbui wala
havimletei shida, ndiyo maa-
ha ameamua kusema anataka
apumzike, hivyo amewaachia
tafakuri waliokaa kidogo na
wale wanaotafuta madaraka
kwa nguvu, kudhani wanajifu-
rahisha mioyo yao kwa kukaa
kwenye madaraka,

“Kumbe kwako wewe furaha
yako ni kupumzika, msafiri mzu-
ri ni yule anayejua pa kupandia
basl, lakinl anajua pia na maha-
la pa kushukia, wmetufundisha
hilo, nichukue nafasi hij kuk-
upongeza sana, nilikushangas
lakini nikapata ¢ha kujitunga »
alisema,

Rals Samia

wmamba upumzike, Jambobilic © Kattkd mkitane 0kl wa

Chama cha Mapinduzi (CCM)
uliofanyika Dodomna, wakati wa
kuchagua mgombea mwenza,
Rais Samia alisema Makamu
wa Rais alikuwa amekwen-
da kumuona na kumuomba
ampumzishe, hivyo ni lazima
wateua mrithi wake,
“(Mpango) ana sababu kad-
haa lakini siyo za mahusiano
ya kazi. Ana miaka 68 na ange-
penda kuishi zaidi ikiwezeka-
na agonge 90 huko. Aliniambia
mama yake aliyemzaa alifika
88 na angependa ampite mama
yake kidogo asogee mbele.
“Sasa (akamwambia) hizi
pilika mnazoniingiza sitafika
huko. Naomba nipumzisheni.
Nikambishiabishia, wiki iliyo-
pita hapa akanikabidhi barua
yangu hii. Kama huniiibu kwa
mdomo barua yangu hii na
barua pia sikumijibu,” alisema.
“Tulipokwenda kuzungumza
na kamati kuu nikaicleza hiyo
hali na wajumbe wote tuka-
kubaliana tumpumzishe. Lak-
ini nataka niwaambie, mambo
makubwa na mafanikio tuliy:
oyaona ni kwa sababu ya msaa
da mkubwa wa mbobezt wa
uchumi. ?
“Tumefanya kazi  kwa
ushirikiano mkubwa sand
Nimemtuma sana na wala
halalamik}, Kwenye kamati ki
tumekubaliana  tumshukury
sana sana kwa kazi anayotufa
nyia na atakayoendelea r:"r:. _,
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